நடைபயிற்சி எளிதான பயிற்சிகளில் ஒன்றாகும். தவறாமல் நடப்பது உங்கள் இதயத்தை பலப்படுத்தும், உங்கள் மன ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தலாம் மற்றும் உங்கள் ஆயுட்காலம் அதிகரிக்கும். இந்த அனைத்து சுகாதார நன்மைகளுடனும், ஒவ்வொரு நாளும் உங்கள் படி எண்ணிக்கையை அதிகரிப்பது நீங்களே கொடுக்கக்கூடிய சிறந்த புத்தாண்டு பரிசாகும்.

வானிலை குளிர்ச்சியடைவதால், கூடுதல் படிகளைப் பெறுவது கடினம், ஆனால் வருத்தப்பட வேண்டாம், இந்த சவால்கள் அனைத்தையும் மீறி உங்கள் உடற்பயிற்சி இலக்குகளை அடைய உதவும் ஒரு எளிய தந்திரத்தை ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டுபிடித்துள்ளனர். இக்கட்டுரையில், சொல்லப்பட்டுள்ள ஒரு விஷயம் ஒவ்வொரு நாளும் உங்களை 1.5 கி.மீ கூடுதலாக நடக்க உதவும் என்ற ஆய்வு பற்றி காணலாம்.

ஆய்வு

பிரிட்டிஷ் ஜர்னல் ஆஃப் ஸ்போர்ட்ஸ் மெடிசினில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு புதிய ஆய்வில், உடற்தகுதி கண்காணிப்பு பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்துவது உங்கள் படி எண்ணிக்கையை ஒரு நாளைக்கு சராசரியாக 1,850 படிகள் அதிகரிக்கும் என்று கண்டறிந்துள்ளது. ஆய்வுக்காக, 18-65 வயதுக்குட்பட்ட பெரியவர்களை உள்ளடக்கிய 28 வெவ்வேறு ஆய்வுகளை ஆய்வாளர்கள் பகுப்பாய்வு செய்தனர். இது 7,000 க்கும் மேற்பட்டவர்களின் உடற்பயிற்சி அளவைப் பார்த்தது.

முடிவுகள்

உடற்பயிற்சி பயன்பாடுகள் மற்றும் டிராக்கர்களைப் பயன்படுத்துவது உடல் செயல்பாடுகளை மேம்படுத்துவதில் பயனுள்ளதாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. உடற்பயிற்சி பயன்பாடுகளைப் பயன்படுத்தாதவர்களைக் காட்டிலும் உடற்பயிற்சி கண்காணிப்பாளர்களைப் பயன்படுத்தும் நபர்கள் ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு மைல் தூரம் நடந்து செல்கின்றனர். இதன் பொருள், உடற்பயிற்சி பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்துவது ஒரு மாதத்தில் 28 மைல்கள் நடந்து செல்லும் தூரத்தை அதிகரிக்கும்.

ஸ்டெப்ஸ் எண்ணிக்கை

எனவே, 2021 இந்த புதிய ஆண்டில் உங்கள் இலக்காக உடல் செயல்பாடு அளவை அதிகரிப்பது அடங்கும் என்றால், உங்கள் மொபைல் தொலைபேசியில் இலவச ஸ்டெப்ஸ் எண்ணும் செயலி பயன்பாடுகளைப் பதிவிறக்குவதன் மூலம் தொடங்கலாம். நீங்கள் விரும்பினால் உடற்பயிற்சி கண்காணிப்பு இசைக்குழுக்களிலும் முதலீடு செய்யலாம்.

உங்கள் படி எண்ணிக்கையை அதிகரிக்க பிற வழிகள்

நீங்கள் பேசும்போது நடக்கவும்
கொரோனா காலத்தில் பெரும்பாலும் வீடுகளிலிருந்தே வேலை செய்ய வேண்டிய சூழல் உருவாகியுள்ளது. வீட்டிலிருந்து வேலையின் போது அதிகரித்த தொலைபேசி அழைப்புகள் மூலம், நீங்கள் தொலைபேசியில் பேசும்போது நடப்பது உங்கள் படி எண்ணிக்கையை அதிகரிக்க எளிதானது.
உங்க இரத்த சர்க்கரை அளவை கட்டுக்குள் வைத்திருக்க தினமும் எத்தனை முறை சாப்பிடணும் தெரியுமா?

படிக்கட்டுகளில் செல்லுங்கள்

உங்கள் வேலைக்கு இடையில் 15 நிமிட இடைவெளி எடுத்தாலும், மேலும் படிகள் மற்றும் உடல் செயல்பாடுகளை அதிகரிப்பதற்காக 5 நிமிடங்கள் படிக்கட்டுகளில் ஏற முயற்சி செய்யலாம். ஒரு விளையாட்டு போல படிக்கட்டுகளில் ஏறி இறங்கலாம்.

நடைப்பயிற்சி

மாலை அல்லது இரவு நேரத்தில் ஒரு 15 நிமிடம் நடைப்பயிற்சி மேற்கொள்ளலாம். நீங்களும், உங்கள் துணையும் சேர்ந்து தனிமையில் ஒரு நடக்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here